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TAARIFA KWA UMMA 

Wizara ya Ujenzi inapenda kutoa ufafanuzi kuhusu taarifa inayosambaa katika mitandao ya 
kijamii ikionesha wananchi wakipita katika Daraja la muda la JP Magufuli (Kigongo – Busisi) 
mara baada ya vivuko vya MV Mwanza, MV. Misungwi na MV. Sengerema Mkoani Mwanza 
kusimama kutoa huduma kutokana na changamoto ya magugu maji katika eneo hilo hali 
iliyoathiri utendaji kazi wa mifumo ya uendeshaji wa vivuko hivyo. 

Kufuatia changamoto hiyo, Uongozi wa Mkoa wa Mwanza kwa kushirikiana na Wakala ya 
Barabara Tanzania (TANROADS) na Wakala wa Ufundi na Umeme Tanzania (TEMESA), 
walifanya utaratibu wa kuhakikisha wananchi hao wanavuka kwa usalama katika daraja la 
muda kutokana na ujenzi unaoendelea wa Daraja hilo ambapo Kamati ya Usalama ikiongozwa 
na Mkuu wa Wilaya ya Sengerema walisimamia zoezi hilo kwa umakini.  

Aidha, Maafisa wa Polisi walijipanga kila baada ya mita mia moja (m100) ili kuhakikisha 
usalama wa wananchi na utaratibu mzuri wa uvukaji unazingatiwa bila ya kuathiri 
miundombinu ya Daraja la JP Magufuli na wananchi hawakuvunja geti kama inavyosemekana 
kwenye video hizo. 

Hadi sasa, TEMESA imefanikiwa kurejesha vivuko viwili kwa ajili ya kuendelea kutoa huduma 
katika eneo hilo na hivyo, Wizara ya Ujenzi inatoa wito kwa wananchi wote kuendelea kuwa 
watulivu na kushirikiana na mamlaka husika ili kuhakikisha zoezi la kuvuka linaendelea kwa 
usalama na utulivu pale ambapo changamoto kama hizo zinajitokeza. 

Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan inaendelea 
kutoa fedha kwa wakati ili kuhakikisha Daraja hilo ambalo limefikia asilimia 96.3 linakamilika 
ili kurahisisha huduma za usafiri na usafirishaji kwa wananchi wa Kanda ya Ziwa.   
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